Câu hỏi trong tháng 09 năm 2016

Người dân

Mã số: QA312, xem 2485
Phản ánh Đài Phát thanh và Truyền hình Bình Phước bỏ tiếp sóng chương trình thời sự của Đài tiếng nói Việt Nam lúc 6 giờ để tiếp sóng Đài TPHCM, trong khi tỉnh Bình Phước là vùng sâu, vùng xa không thể bắt được sóng của Đài tiếng nói Việt Nam. Đề nghị tiếp sóng để nhân dân trong tỉnh được nghe thông tin thời sự trong cả nước.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 29.09.2016 09:41:

Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trả lời như sau: Theo báo cáo của Đài Phát thanh và Truyền hình Bình Phước, ngày 01/01/2016 Đài Phát thanh và Truyền hình Bình Phước và Đài Tiếng nói Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh đã ký kết hợp tác, hai bên thống nhất trao đổi, chia sẻ chương trình để phát sóng, trong đó chú trọng đến chương trình tiếng Khmer, Câu chuyện truyền thanh, Câu chuyện cảnh giác và các chương trình khoa giáo nhằm phục vụ tốt nhất cho công tác...
[Xem tiếp]

Ông Bùi Công Viên - 0978.636.025 - 06513.669.142

Mã số: QA311, xem 1550
Ông Viên nhận sang nhượng lại mảnh đất tại ấp 3, xã Tiến Thành, Đồng Xoài, nộp hồ sơ sang tên quyền sử dụng đất từ tháng 11/2015, sau nhiều lần trích lục, đo vẽ, bổ sung thủ tục nhưng đến nay vẫn chưa được cấp giấy CNQSD đất.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 29.09.2016 05:27:

Đề nghị Giám đốc Sở TN&MT tỉnh xử lý thông tin, trả lời phản ánh theo thẩm quyền quy định; báo cáo kết quả giải quyết đến Thường trực Tỉnh uỷ. 206. Ngày chuyển tin: 28/9/2016
[Xem tiếp]

Bà Phạm Thị Hòa, tổ 1, ấp 4, xã Thanh Hòa, huyện Bù Đốp - 0961.592.837

Mã số: QA310, xem 1461
Phản ánh, ngày 26/8/2016 bà Hòa bị nhóm người … (xã Thanh Hòa) dùng dao chém gây nhiều thương tích, Công an đã vào hiện trường, gia đình bà Hòa đã nhiều lần kiến nghị nhưng Công an huyện Bù Đốp vẫn chưa đưa người bị hại đi giám định thương tích, hoặc xử lý các đối tượng.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 29.09.2016 05:26:

Đề nghị Bí thư Huyện ủy Bù Đốp xử lý thông tin, trả lời phản ánh theo thẩm quyền quy định; báo cáo kết quả giải quyết đến Thường trực Tỉnh uỷ. 205. Ngày chuyển tin: 28/9/2016
[Xem tiếp]

Ông Trần Văn Khải, phường Phước Bình, thị xã Phước Long.

Mã số: QA309, xem 1662
Phản ánh, ngày 19/9/2016 em trai ông Khải là Trần Văn Thêm bị nhóm người tên … (Phước Bình) truy sát, đâm trúng phổi, đã cấp cứu kịp thời, đang nằm điều trị tại Bệnh viện tỉnh. Sự việc gia đình đã tố giác ngay đến Công an Phường và Thị xã Phước Long, nhưng đến nay vẫn không thấy cơ quan chức năng gặp người bị hại, hoặc xử lý các đối tượng phạm tội, gây hoang mang cho gia đình nạn nhân.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 26.09.2016 09:25:

Đề nghị Bí thư Thị ủy Phước Long xử lý thông tin, trả lời phản ánh theo thẩm quyền quy định; báo cáo kết quả giải quyết đến Thường trực Tỉnh uỷ. 204. Ngày chuyển tin: 25/9/2016
[Xem tiếp]

Qua điện thoại đề nghị dấu tên

Mã số: QA308, xem 1649
Phản ánh Trường Mầm non …., huyện Phú Riềng đã thu nhiều khoản tiền, trong đó thu 300.000 đồng/1cháu/1năm tiền bồi dưỡng cho người nấu ăn là quá cao không phù hợp, việc thu có tính áp đặt, phụ huynh không dám nói vì sợ ảnh hưởng đến con mình. Đề nghị kiểm tra các khoản thu và mức thu có phù hợp quy định không.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 26.09.2016 09:24:

Đề nghị Bí thư Huyện ủy Phú Riềng xử lý thông tin, trả lời phản ánh theo thẩm quyền quy định; báo cáo kết quả giải quyết đến Thường trực Tỉnh uỷ. 203. Ngày chuyển tin: 25/9/2016
[Xem tiếp]

Ông Nguyễn Văn Tùng (ấp Bù Tam, xã Hưng Phước, huyện Bù Đốp)

Mã số: QA307, xem 2693
Ngày 07/3/2015, ông Tùng bị 6 người đánh gây thương tích nhưng TTGĐYK-PY tỉnh giám định 0% là không chính xác, Ông đã đi khám lại và Bệnh viện Chợ Rẫy xác định ông bị chấn thương đầu dẫn đến ảnh hưởng tay phải. Ông đã gửi đơn đến Công an huyện Bù Đốp đề nghị cho giám định lại, nhưng hơn 4 tháng Công an huyện không trả lời.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 23.09.2016 21:36:

Huyện uỷ Bù Đốp trả lời như sau: Căn cứ vào kết quả điều tra và Kết luận giám định thương tích số 118/2015/TgT, ngày 18/5/2015 của Trung tâm giám định y khoa - pháp y tỉnh Bình Phước xác định thương tích gây nên cho ông Nguyễn Văn Tùng là 0% nên chưa đủ yếu tố cấu thành tội cố ý gây thương tích theo Điều 104, Bộ luật Hình sự. Cơ quan CSĐT - Công an huyện Bù Đốp đã ra Quyết định không khởi tố vụ án hình sự số 28, ngày 02/6/2015 đối với vụ “cố ý...
[Xem tiếp]

Đề nghị giấu tên

Mã số: QA306, xem 1912
Trường Tiểu học Thanh Bình A, huyện Bù Đốp là Trường chuẩn quốc gia nhưng thu tiền dạy 2 buổi 1.035.000 đồng/9tháng là không đúng quy định

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 23.09.2016 21:35:

Cơ quan trả lời: Huyện uỷ Bù Đốp Căn cứ Chỉ thị số 12/2015/CT-UBND ngày 17/8/2015 của UBND tỉnh Bình Phước, về việc chấn chỉnh các khoản thu, quản lý, sử dụng các khoản thu theo quy định và các khoản kinh phí được vận động thu tại các trường học, các cơ sở giáo dục công lập trên địa bàn tỉnh. Trong đó quy định tại khoản e, mục 2, các khoản kinh phí được vận động thu “trả thêm giờ cho giáo viên dạy 02 buổi, dạy bán trú sau khi đã tính đủ...
[Xem tiếp]

Bà Châu Thị Nhành (phường Tân Xuân, thị xã Đồng Xoài).

Mã số: QA305, xem 1592
Ngày 02/12/2015, bà Nhành đã gửi đơn khiếu nại việc giải quyết đền bù giải toả đường số 30, phường Tân Bình đến UBND thị xã Đồng Xoài, sau đó đã nhiều lần liên hệ nhưng đến  nay bà Nhành vẫn chưa nhận được kết quả giải quyết.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 23.09.2016 21:33:

Cơ quan trả lời: Thị uỷ Đồng Xoài. Đơn khiếu nại của bà Châu Thị Nhành có nội dung: Năm 1970, bà Lê Thị Thảo (mẹ bà Nhành) khai phá một thửa đất với diện tích 9.334m2, gồm 2 thửa liền kề là: Thửa đất số 114 diện tích 1.145m2, thuộc phường Tân Bình, thị xã Đồng Xoài; và thửa đất số 143, diện tích 6.255m2. Diện tích còn lại là 1.934m2 thuộc thửa đất số 143 không được cấp giấy chứng nhận do thuộc quy hoạch hành lang lộ giới đường 30, phường Tân...
[Xem tiếp]

Ông Nguyễn Thế Vinh (Ngân hàng Sài Gòn Thương Tín, chi nhánh Bình Phước).

Mã số: QA304, xem 1595
Ông Vinh sang nhượng lại một lô đất tái định cư tại phường Tân Phú, thị xã Đồng Xoài, đã có giấy phép xây dựng nhưng khi tiến hành xây nhà thì bà Phạm Thị Vóc đã xây 24m2 nhà lợp tôn và gây xung đột không cho ông Vinh xây nhà. Ông Vinh đã khiếu nại kéo dài 6 tháng, đến ngày 21/6/2016, UBND thị xã Đồng Xoài đã thông báo cưỡng chế nhưng đến nay vẫn chưa thực hiện. Ông Vinh đề nghị giải quyết dứt điểm vụ việc, bảo vệ quyền lợi hợp pháp của ông.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 23.09.2016 21:33:

Cơ quan trả lời: Thị uỷ Đồng Xoài. Thửa đất mà ông Vinh kiến nghị thuộc trường hợp nhận sang nhượng của người khác thuộc khu phân lô tái định cư dự án Khu Lâm viên thị xã, có nguồn gốc trước đây của ông Lê Văn Trác bị giải toả. Tuy nhiên quá trình giải toả còn vướng mắc công tác đền bù, giải phóng mặt bằng, do hộ bà Nguyễn Tuyết Mai (con bà Phạm Thị Vóc) không chấp hành di dời, giao trả mặt bằng cho dự án (hiện trên đất có một căn nhà tạm...
[Xem tiếp]

Công ty Đại Phú, ấp Bàu Teng, xã Minh Quang, huyện Chơn Thành.

Mã số: QA303, xem 1598
Công ty Đại Phú đã được các sở ngành của tỉnh đồng ý cho mở Cây xăng tại xã Quang Minh, nhưng UBND huyện Chơn Thành lại không đồng ý vì vị trí đất đã phê duyệt quy hoạch làm khu dân cư ngày 13/5/2011, tuy nhiên đến nay không thực hiện. Đề nghị xem xét điều chỉnh, hoặc hủy bỏ quy hoạch treo, tháo gỡ cho doanh nghiệp, tạo tiền đề để Cty tiếp tục đầu tư vào các dự án khác.

Trả lời:

Bí thư Tỉnh uỷ trả lời lúc 23.09.2016 21:31:

Cơ quan trả lời: UBND tỉnh. Công ty TNHH MTV BĐS XD Đại Phú có xin chủ trương đầu tư cửa hàng xăng dầu tại xã Quang Minh, huyện Chơn Thành do Sở Kế hoạch & Đầu tư chủ trì cùng các ngành khảo sát vị trí khu đất. Tuy khu đất hiện tại không thuộc các quy hoạch xây dựng của tỉnh đã phê duyệt nhưng thuộc quy hoạch điểm dân cư nông thôn của UBND xã Quang Minh nên Sở Xây dựng có Công văn số 1371/SXD-QH-KT ngày 22/7/2016 đề nghị Sở KH&ĐT lấy ý kiến...
[Xem tiếp]
TÌM KIẾM CÂU HỎI
Danh sách đơn vị
Xem kết quả theo tháng
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập91
  • Máy chủ tìm kiếm4
  • Khách viếng thăm87
  • Hôm nay20,331
  • Tháng hiện tại33,184
  • Tổng lượt truy cập17,409,668
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây